Phạt 8000000 vnd Nếu Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020

Phạt 8000000 vnd Nếu Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020

Hợp Tác Xã Vận Tải Bạn Hữu Đường Xa ( www.banhuuduongxa.com) chia sẻ về Không Niêm Yết Cố Định Chữ XE HỢP ĐỒNG Làm Bằng Phản Quang Có Bị Phạt? Chủ xe / Hợp tác Xã Công Ty vận tải sẽ bị Phạt 8000000 vnd Nếu Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020

Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông Phạt 6-8 Triệu Nếu không niêm yết cố định sai kích thước không làm bằng vật liệu phản quang chữ XE HỢP ĐỒNG

Khi tham gia kinh doanh vận tải, Chủ xe / Hợp Tác Xã phải thực hiện đủ đúng theo tinh thần Nghị định 10/2020/NĐ-CP về điều kiện bắt buộc

Nghị định 100/2019 quy định mức Phạt 8000000 vnd Nếu Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020

Phụ lục 13 Ban hành kèm theo Thông tư số: 2020/TT-BGTVT 2020 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải)  hướng dẫn Nghị định 10/2020/NĐ-CP quy định  xe kinh doanh vận tải hành khách theo hợp đồng, xe kinh doanh vận tải khách du lịch không niêm yết cụm từ “XE HỢP ĐỒNG” (đối với xe chở hành khách theo hợp đồng), cụm từ “XE DU LỊCH” (đối với xe chở khách du lịch) trên kính phía trước, kính phía sau xe theo quy định

Hình ảnh, kích thước tối thiểu và màu sắc chữ “XE HỢP ĐỒNG” là màu xanh lá cây, chất liệu phản quang .

  1. Kích thước xe 4 chỗ đến chỗ : 6cm x 20 cm
  2. Kích thước xe từ 16 chỗ đến 50 chỗ
Phạt 8000000 Đồng Nếu Không Niêm Yết Cố Định Chữ XE HỢP ĐỒNG Làm Bằng Phản Quang

Phạt 8000000 Đồng Nếu Không Niêm Yết Cố Định Chữ XE HỢP ĐỒNG Làm Bằng Phản Quang

Nếu không niêm yết cố định sai kích thước không làm bằng vật liệu phản quang chữ XE HỢP ĐỒNG, Chủ xe và Hợp Tác Xã , Công ty vận tải bị phạt bao nhiêu tiền?

Phạt 8000000 vnd Nếu Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020 nếu Chủ xe và Hợp Tác Xã , Công ty vận tải không niêm yết cố định

Chủ xe liên hệ Hợp Tác Xã để lấy decal phản quang để dán.

Nội dung Nghi Định 10 quy định Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020 

Điều 28. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về vận tải đường bộ, dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ

Mục 4, Khoản đ: Sử dụng xe kinh doanh vận tải hành khách theo hợp đồng, xe kinh doanh vận tải khách du lịch không niêm yết cụm từ “XE HỢP ĐỒNG” (đối với xe chở hành khách theo hợp đồng), cụm từ “XE DU LỊCH” (đối với xe chở khách du lịch) trên kính phía trước, kính phía sau xe theo quy định hoặc có niêm yết cụm từ “XE HỢP ĐỒNG”, cụm từ “XE DU LỊCH” nhưng không cố định, không đúng kích thước, không làm bằng vật liệu phản quang theo quy định;

Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với chủ xe và từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với hợp tác xã, tổ chức kinh doanh vận tải, dịch vụ hỗ trợ vận tải thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không cấp Lệnh vận chuyển, Giấy vận tải (Giấy vận chuyển) cho lái xe theo quy định;
b) Không thực hiện việc đăng ký, niêm yết hoặc niêm yết không chính xác, đầy đủ theo quy định về: Hành trình chạy xe; điểm đầu, điểm cuối của tuyến; giá cước; giá dịch vụ; tiêu chuẩn chất lượng dịch vụ vận tải, dịch vụ hỗ trợ vận tải; trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm đ khoản 2 Điều này;
c) Sử dụng loại xe ô tô chở người có thiết kế từ từ 09 chỗ (kể cả người lái) trở lên làm xe taxi chở hành khách;
d) Sử dụng xe taxi chở hành khách không gắn hộp đèn với chữ “TAXI” trên nóc xe và không niêm yết cụm từ “XE TAXI” trên kính phía trước, kính phía sau xe theo quy định hoặc có gắn hộp đèn, có niêm yết cụm từ “XE TAXI” nhưng không cố định, không đúng kích thước, không làm bằng vật liệu phản quang theo quy định; không có hoặc có số điện thoại giao dịch ghi trên xe không đúng với đăng ký của doanh nghiệp (hợp tác xã);
đ) Sử dụng xe kinh doanh vận tải hành khách theo hợp đồng, xe kinh doanh vận tải khách du lịch không niêm yết cụm từ “XE HỢP ĐỒNG” (đối với xe chở hành khách theo hợp đồng), cụm từ “XE DU LỊCH” (đối với xe chở khách du lịch) trên kính phía trước, kính phía sau xe theo quy định hoặc có niêm yết cụm từ “XE HỢP ĐỒNG”, cụm từ “XE DU LỊCH” nhưng không cố định, không đúng kích thước, không làm bằng vật liệu phản quang theo quy định;

Hợp Tác Xã Vận Tải Bạn Hữu Đường Xa hướng dẫn dán niêm yết đúng các giấy tờ khi lưu thông trên đường kinh doanh

Phạt 6-8 Triệu Nếu không niêm yết cố định sai kích thước không làm bằng vật liệu phản quang chữ XE HỢP ĐỒNG

Phạt 6-8 Triệu Nếu không niêm yết cố định sai kích thước không làm bằng vật liệu phản quang chữ XE HỢP ĐỒNG

Phạt 8000000 Đồng Nếu Không Niêm Yết Cố Định Chữ XE HỢP ĐỒNG Làm Bằng Phản Quang

Phạt 8000000 Đồng Nếu Không Niêm Yết Cố Định Chữ XE HỢP ĐỒNG Làm Bằng Phản Quang

Phạt 8000000 Đồng Nếu Không Niêm Yết Cố Định Chữ XE HỢP ĐỒNG Làm Bằng Phản Quang

Hoặc xem thêm chi tiết link này bên dưới về tất cả các mức phạt nếu vi phạm điều kiện kinh doanh

Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông

CEO Hợp Tác Xã Vận Tải Bạn Hữu Đường Xa ( www.banhuuduongxa.com) chia sẽ về Phạt 8000000 vnd Nếu Không Dán Cố Định XE HỢP ĐỒNG Bằng Phản Quang Từ Ngày 1/4/2020

Hy vọng Chủ xe/ lái xe dán niêm yết đúng khi tham gia kinh doanh vận tải theo tinh thần Nghị định 10/2020/NĐ-CP về điều kiện bắt buộc khi tham gia kinh doanh vận tải.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

/*dien thoai va chat*/